C3ZONE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
nhi_nhoc kynl
nhi_nhoc kynl
Cộng tác viên
Cộng tác viên
Danh tiếng : 34

GMT + 9 Hours Phác hoạ gương mặt

14/2/2009, 5:17 pm
Phác hoạ gương mặt Npo%20dung
Hãy tự vẽ chân dung của bạn, chú ý vào chi tiết bạn thích nhất, rồi khám phá bản thân nhé!

Bạn cần 1 tờ giấy, 1 cái bút. Hãy vẽ . Sau đó thì đọc phần câu hỏi của bọn tớ dưới đây!

Phác hoạ gương mặt Noi%20dung
1. Quan sát tổng thể “tác phẩm” của mình, bạn vẽ bộ phận nào tỉ mỉ nhất?

Tóc
Mắt
Mũi
Tai
Miệng
Đáp án của bạn là:

Tóc : Bạn lãng mạn và có thiên hướng nghệ thuật.

Mắt : Bạn sống nội tâm và luôn đánh giá con người từ bên trong chứ không phải vẻ ngoài của họ. Bạn thiên về khả năng phân tích tâm lí.

Mũi : Bạn nhạy bén và sống hiướng ngoại. Bạn hợp với giao tiếp và ngoại giao.

Tai : Biết lắng nghe và cũng mong muốn người khác hiểu mình. Bạn là típ người biết đánh giá sự việc trên nhiều góc độ. Kinh tế là lĩnh vực bạn nên theo đuổi.
Miệng : Bạn luôn biết giấu giếm cảm xúc. Mọi người thật khó để biết những gì bạn nói thật giả thế nào nhưng bạn biết cách khiến họ phải tin. Hãy đặt tương lai của mình vào những gì thuộc về khoa ăn nói và tranh cãi bạn nhé!
2. Tiếp theo, bạn vẽ gương mặt mình :

Nhìn thằng

Nhìn nghiêng hẳn sang một bên

Nhìn hơi nghiêng về bên trái.

Nhìn hơi nghiêng về bên phải.
Đáp án của bạn là:

Nhìn thẳng : Bạn tự tin và thích giải quyết mọi chuyện theo “đường thẳng”
Nhìn nghiêng hẳn sang môt bên : Đứng trước tình thế khó khăn, bạn có xu hưỡng trốn tránh sự thật. Đó không hoàn toàn là nhược điểm, vì đôi khi đường vòng lại thể hiện sự khéo léo.
Nhìn nghiêng sang bên trái : Con gái thường giải quyết mọi việc dựa trên sự điều khiển của trung khu thần kinh kà thùy não trai. Bởi thế, phong cách sống và xử sự của bạn thường là nhẹ nhàng, từ từ và “ có đầu có đũa”.
Nhìn nghiêng sang bên phải : bạn giải quyết mọi việc trong cuộc sống theo hướng nam tính hoá. Có nghia xlà ; hơi nóng vội, thẳng và thích sự đơn giản. Ưu điểm của bạn là : nếu gạt bỏ sang một bên sự nóng nảy, bạn là một người suy nghĩ rất logic và có lập trường.

3. Hãy quan sát đôi mắt, nó :

Mắt nhắm

Mắt chỉ là một chấm nhỏ hoặc mắt lim dim

Mắt mở to

Mắt với hàng mi dài, được vẽ cẩn thận từng cọng mi
Đáp án của bạn là:

Mắt nhắm : Bạn là người có nội tâm phức tạp, sống có chiều sâu. Chính vì vậy, muốn đoán ý bạn khó hơn làm “tuyết rơi mùa hè”. Thậm chí, đứa bạn từ hồi tắm mưa cũng có cảm giác đôi lúc không thể hiểu nổi bạn.
Mắt chỉ là một chấm nhỏ hoặc mắt lim dim : Lặng lẽ và thích an toàn, bạn chỉ mở long mình với những ai bạn cảm thấy có thể tin cậy được.
Mắt mở to : Hướng ngoại và than thiện, bạn luôn muốn cho mọi người thấy con người thật của mình. Bạn rất biết cách thể hiện mình.
Mắt với hang mi dài, được vẽ cẩn thận từng cọng mi : Bạn thích huyên thuyên về những thành công của mình. Theo bạn, tật “nổ” là hoàn toàn vô hại, bạn thích chia sẻ về bản than mình.