C3ZONE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
An_pig
An_pig
Điều hành viên
Điều hành viên
Danh tiếng : 127

LAM SAO??? Empty LAM SAO???

28/2/2009, 1:15 pm
Làm sao để mẹ thông cảm cho tình yêu của mình?

Mình và anh ấy quen nhau qua blog, rồi chúng mình gọi điện thoại, nhắn tin, chat, gửi ảnh cho nhau. Dần dần, qua những buổi nói chuyện, mình thấy có tình cảm đặc biệt với anh ấy.
LAM SAO??? T174787

Và cuối cùng điều mình sợ nhất đã tới. Mình thật sự yêu anh ấy. Mình biết đó là điều điên rồ. Vì mình ở Quảng Ninh còn anh ấy ở tận Sài Gòn.

Lúc đầu, mình nghĩ sẽ chẳng đi đến đâu nên đã đề nghị tạm dừng liên lạc. Anh ấy đồng ý nhưng hôm sau lại thuyết phục mình không nên làm thế. Anh ấy nói cả hai nên cho nhau một cơ hội. Mình vui lắm. Tuy nhiên sau đó, mình đọc được trên blog anh viết chưa bao giờ có cảm xúc gì với mình. Lần đó, anh ấy đã làm mình rất sốc. Mình thề sẽ không liên lạc với anh nữa. Nhưng chỉ được hai ngày thì mình lại nhận được tin nhắn của anh.

Anh nhắn tin muốn nói chuyện với mình. Thì ra chỉ vì anh không muốn đối diện với tình cảm của bản thân, vì anh đã yêu mình nên viết những lời như thế để mình quên anh đi. Song, cuối cùng chính anh lại chẳng làm được điều đó. Hôm ấy, anh đã nói yêu mình. Tình yêu là một điều kì diệu, xa xôi là thế mà chúng mình vẫn cảm nhận được tình cảm dành cho nhau, mình vẫn cảm nhận được giọng nói run rẩy, hồi hộp khi anh ấy nói: "anh yêu em".

Vấn đề bây giờ khiến mình đau đầu nhất là nhà chỉ có hai mẹ con mình với nhau thôi. Trước khi gặp anh, mình đã nghĩ sau này sẽ lấy chồng gần mẹ. Nhưng bây giờ tất cả đã khác. Mình muốn được vào Nam, muốn được làm vợ anh ấy. Mình không biết phải làm thế nào với mẹ nữa. Mẹ mà biết chuyện này sẽ ra sao? Mình yêu mẹ lắm nhưng tình yêu mình dành cho anh ấy còn mạnh mẽ hơn. Mình vẫn quyết sẽ vào Nam, mình chỉ đang không biết thuyết phục mẹ thế nào. Mọi người hãy cho mình lời khuyên.

NGUON: ZING NEW
newbie
newbie
Cộng tác viên
Cộng tác viên
Danh tiếng : 383
http://dbafvn.co.cc

LAM SAO??? Empty Re: LAM SAO???

2/3/2009, 5:19 pm
mù quáng
An_pig
An_pig