C3ZONE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
Việt K
Việt K
Trùm Forum
 Trùm Forum
Danh tiếng : 1490
http://www.c3zone.net

[16+] Ichigo 100% Empty [16+] Ichigo 100%

28/4/2009, 5:07 pm
= Thông tin chung =

Tiếng Nhật: Ichigo 100% (いちご100%)
Tiếng Anh: Strawberry 100%
Tác giả: Kawashita Mizuki
Xuất bản: 2002
Số tập: 19 (Completed)
Thể loại: Harem, Ecchi, Comedy, Romance, School Life, Shounen, Slice of Life,... ( Tình cảm hài hước, mát mẻ trẻ khỏe, pantsu tứ tung, boobs biếc, đầy đủ, học hành chỉ là phụ... )

= Tình trạng dịch thuật =

Nhóm dịch: IchigoVN - Vnsharing
Nguồn: Yamitsuki Anime
Tình trạng : Đã hoàn thành
Ngày bắt đầu : 06/08/07
Ngày kết thúc : 15-04-2009

= Tóm tắt =

Một lần, Manaka Junpei đã mò lên sân thượng để ngắm hoàng hôn. Đúng lúc cậu vừa mở cửa ra thì một cô gái rơi xuống và phơi ra trước mặt cậu là chiếc quần lót hình dâu tây. Hình ảnh cô gái xinh đẹp rơi xuống dưới ánh hoàng hôn đó đã cướp mất trái tim của Junpei. Và thế là cậu quyết định sẽ tìm ra cô ấy.....
Toàn truyện là một cuộc tình tay bốn tay nắm..., các tình cảm, các bước ngoặt cuộc sống của Junpei và rất nhiều các cô gái trong cuộc đời cậu.
Mọi người hãy cùng chúng tôi tận hưởng các trận cười, chứng kiến các phút giây cảm động rưng rưng nước mắt, hay đơn giản chỉ là các pha rất Hay trong truyện.
P/S: Hạn chế trẻ em dưới 16 tuổi & người già neo đơn
[16+] Ichigo 100% 40831240915498

Nguồn download và đọc online
http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=14584

Được sửa bởi Việt K ngày 28/4/2009, 5:47 pm; sửa lần 1.
Việt K
Việt K
Trùm Forum
 Trùm Forum

[16+] Ichigo 100% Empty Re: [16+] Ichigo 100%

28/4/2009, 5:15 pm
Nếu còn nghi ngờ về chất lượng - hãy click vào đây
Đọc xong cảm động quá !! cảm xúc cứ dâng trào! - click here hix hix

shogun143 đã viết:Nói về cảm nhận của bộ truyện này, nó rất sâu sắc đối với tôi.
Thật ra mà nói, chuyện này khoảng 3 tháng trước, lúc mà tôi vẫn còn là chính mình, không bị ảnh hưởng của truyện tranh, lúc đó tôi vẫn còn cười nói vui vẻ, không thường buồn bã và có những suy nghĩ như bây giờ, mặc dù lúc đó tôi vẫn rất cô đơn, gần như không có bạn để tâm sự, người bạn thân nhất của tôi không thường lên chơi với tôi như lúc trước vì bận học và vì không phải mỗi tôi là bạn của cậu ta, nhưng đối với tôi như thế là quá đũ. 3 tháng trước đó là ngày mà cuộc đời tôi thay đỗi từ đó, ngày tôi đọc bộ truyện "Hiệp khách giang hồ", lúc đầu tôi chỉ nghĩ là đọc cho vui để qua thời gian, nhưng càng đọc càng thấy hay và càng cảm nhận được những cái hay của nó, và thế là tôi lại tiếp tục tìm thêm những bộ truyện mới để đọc,tôi đọc rất nhiều bộ truyện với nhiều nội dung và cách diễn đạt tình cảm khác nhau, tôi dần dần thay đổi về tình cảm cũng như suy nghĩ của chính mình qua các bộ truyện khác như To love ru, Love hina, Chobits, Parallel,...mỗi một bộ truyện sau khi đọc xong tôi lại có một cách nhìn khác về bản thân mình, và rồi cái gì tới nó tới, tôi tìm thấy Ichigo 100%, lúc đầu tôi đã đọc nó và suy nghĩ:"Không biết có hay như những bộ truyện khác hay không.", và tôi đã đọc say mê, đọc điên cuồng, càng đọc càng thấy hay và càng muốn đọc tập tiếp theo mà không thể rời mắt được nó, từng trang truyện từng hình ảnh và cả từng dòng chữ của bộ truyện như in sâu vào tâm trí của tôi, hình ảnh các nhân vật qua từng chương từng tập của bộ truyện nó có một cái gì đó làm cho tôi cảm thấy bồn chồn, cảm giác khó tả, không giống như những bộ truyện khác, nó làm cho tôi không thể không nghĩ về nó mỗi ngày.
Như các bạn đã biết, nếu như ai vừa bắt đầu đọc bộ truyện này cũng sẽ nghĩ là rồi thì tình cảm mà Aya trao cho Manaka rồi cũng sẽ được đáp lại ở những tập tiếp theo, sẽ không còn là tình yêu đơn phương nữa, nhưng không phải vậy, cô gái tên Tsukasa Nishino đã làm thay đỗi tất cả, từ thân hình, tính cách và cả khuôn mặt đều không chê vào đâu được, là một hoa khôi trong trường lại là con nhà giàu, mỗi ngày có cả chục chàng đẹp trai giàu có bám theo xin làm bạn trai Nishino, nhưng cô nàng không chịu ai cả mà lại chọn Manaka, một tên con trai bình thường không có gì tốt, nhưng Nishino yêu say đắm Manaka, có phải là vì Manaka đã tỏ tình với cô ta bằng cách lên xà hay không, một cách tỏ tình khác người và lạ mắt, không phải vậy mà đó là cô nàng đã yêu Manaka bởi tính cách của cậu ta từ lâu trước khi Manaka tỏ tình. Về Manaka, tôi tự hỏi có phải cậu ta đã quên tình cảm mình dành cho Aya trước đây chăng,hay là vì nhầm lẫn giữa hai cô gái, nhầm lẫn giữa cô gái dễ thương mặt chiếc quần lót dâu tây rơi từ trên sân thượng xuống ngay trước mặt Manaka dưới ánh hoàng hôn cới cô gái cực kỳ xinh đẹp ở lớp khác, vì Nishino cũng mặc quần lót dâu tây, nhưng hai người có hai mái tóc khác nhau kia mà sao có thể nhầm lẫn được cơ chứ. Rồi thời gian dần trôi qua tình cảm của họ dần thay đỗi, Aya và cả Nishino càng lúc càng yêu Manaka hơn trước, còn cậu ta thì vẫn phân vân giữa hai cô gái không biết mình nên chọn ai. Mọi chuyện càng lúc càng phức tạp và sự hy sinh bắt đầu xãy ra từ lúc thi tốt nghiệp cho đến cuối truyện. Nếu so sánh giữa Aya và Nishino thì ta sẽ thấy Nishino là cô gái tốt nhất và là người hy sinh nhiều nhất cho Manaka, Nishino đã từ bỏ mơ ước cùng học chung trường cấp III với Manaka, chấp nhận xa người mình yêu chỉ để tạo điều kiện cho Manaka đậu vào trường mà cậu ta mơ ước, còn Aya chỉ muốn ở mãi bên cạnh Manaka mà không nghĩ đến việc này, Nishino rất cứng nhắc trong chuyện tình cảm, cô ta biết mình yêu ai và biết mình đang làm gì ( lúc đi chơi công viên cùng Yui và cậu tóc vàng đẹp trai, lúc lúc bốn người lạc nhau, Manaka với Yui, Nishino với cậu tóc vàng, mặc dù rất đẹp trai và hào hoa nhưng khi cậu ta khoác tay mình lên vai Nishio nhưng bị Nishino kéo xuống không cho khoác, về điểm này Aya cũng không có, khi Amachi ôm, nắm tay hay bế Aya cô ấy gần như không phản kháng, một điểm cuối cùng là dù đã chia tay nhưng Nishino vẫn yêu Manaka và dám dùng cách tỏ tình bằng cách lên xà của Manaka để tỏ tình lại với Manaka. Nhưng thật tiếc cho Aya, tình cảm dành cho Manaka sâu đậm vậy mà không nói ra, yêu đơn phương trong bốn năm và khi tỏ tình thì đã trễ và bị Manaka từ chối, có lẽ vì Nishino vừa mới tỏ tình với Manaka nếu không thì Manaka đã chấp nhận tình cảm của Aya rồi.
Tôi bình luận đến đây, nếu có gì sai mong mọi người bỏ qua, nhưng qua bộ truyện này nó giúp tôi hiểu được rất nhiều thứ, tôi từ một người gần như vô cảm giờ đã biết được thế nào là tình yêu, thế nào là tình bạn, thế nào là sự mất mát, thế nào là đau khổ, thế nào là sự hy sinh,...trong tâm trí tôi không bao giờ quên những hình ảnh mà các cô gái phải khóc trong đau khổ, mỗi lân nghĩ đến nó thật lạ là tôi lại nhớ đến cha tôi, người đã mất lúc tôi lên 7 tuổi, giờ tôi đã 20, nhưng tôi cười trong đau khổ, tôi tự hỏi vì sao ngay lúc đấy tôi đã không khóc, không một chút nhớ thương đến cha tôi, mẹ tôi cũng vậy giờ thì tôi đã hiểu được tình cảm mà mẹ và cả cha tôi đã dành cho tôi, nhưng tôi lại luôn làm cho mẹ tôi buồn, lần đó ngay cả khi cha tôi sắp ra đi tôi cũng không được nghe những lời nói cuối cùng của cha tôi, mẹ tôi đã khóc hết nước mắt, có lần do quá đau buồn mẹ tôi đã ngất, hiện giờ khi nghĩ lại những chuyện này tôi đã khóc, tôi không thể cầm lòng được như trước nữa, nhưng tôi đã hiễu được mẹ mình cũng đã phải chịu đựng nỗi đau mất mát quá lớn đó, cái cảm giác mất đi người thân là cảm giác đau buồn lớn nhất mà con người phải gánh chịu. Tôi cười và tự nói thầm với mình rằng một thằng như mình cuối cùng lại có thể hiểu ra được điều đó trong suốt 20 năm của cuộc đời là nhờ vào những quyển truyện tranh tưởng chừng như chỉ để giải trí ấy. Buồn cười quá phải không, nhưng đó là thật, tôi đã nghĩ tôi là người yếu đuối nhưng bù lại tôi đã có được thứ quý giá nhất của con người đó là tình cảm và là tình yêu thương.

Xin chia sẽ cho những ai có cùng cảm giác như tôi.
Tôi ước được mãi mãi nhìn thấy mẹ tôi cười.

Dr.Dean đã viết:Đây là bộ truyện echi đầu tiên mà Dean đọc, nhờ một người bạn giới thiệu thôi. Lúc đọc cảnh đầu thì mình bị choáng khi thấy cảnh aya chan xuất hiện và hở quần chip (hic) lúc đó mình đã cho off ngay nhưng.... chiều hôm ấy lại tò mò ko bik đaọn tiếp theo thế nào nên đã xem tiếp (con trai mà ^^!). Và từ đó Dean như một nhân vật phụ xuất hiện trong truyện, vui cùng dau tây, buồn cùng dâu tây... lắm lúc đọc đến những cảnh hài lại cười to một mình như thằng điên ấy, cũng có lúc nước mắt lặng lẽ rơi lúc xem những cảnh xúc động. Bộ truyện này khác hẳn so với tất cả truyện mà Dean từng xem, có lẽ vì nó quá chân thật, cảm xúc nhân vật được tác giả khai thác triệt để, ko nhân vật nào giống nhân vật nào cả. Cuối cùng phần quan trọng nhất để tạo nên thành công của Ichigo 100% phiên bản tiếng Việt chính là các bạn dịch giả thân yêu của chúng ta. Với những ngôn ngữ rất Việt Nam, bản chất tên của từng nhân vật được bộc lộ qua từng câu chữ của các bạn, nếu như đây là bản English thì cảm xúc của Dean sẽ không thể nào như bây giờ được. Xúc động quá! Mình đã chờ vol 19 này lâu rồi và cuối cùng câu chuyện của chúng ta đã kết thúc. Trời ơi sao ko có vol 20 thế này hu hu chúng ta phải chia tay Manaka, Nishino, Aya, Yui...... như vậy sao? Dean muốn truyện Ichigo 100% còn mãi cơ. Nói vậy để các bạn biết được tình cảm của mình đối với Ichigo 100% là thế nào. Cuối cùng xin vô cùng cám ơn các bạn dịch giả "cực đỉnh" đã share cho "dân chúng" tụi mình được mở rộng tầm mắt, mong là các bạn sẽ tiếp tục dịch những bộ echi hay hơn nữa.
Thanks, thanks and thanks you very very much........

loveNishino đã viết:Thất sự cảm động trước 1 bộ truyện như thế này !!!!
Đây là bộ truyện đầu tiên khiến mình " bỗng dưng muốn khóc " đấy ^^! nhưng mình không khóc
vì tình tiết câu chuyện mà nó thật sự khá giống với cuộc đời của mình , có 1 Aya có 1 Nishino và có cả 1 manaka khờ khạo nữa !
bộ truyên này đã dậy cho mình rất nhiều điều về tình yêu mặc dù nó hôk có ý nghĩa giáo dục gì cả [16+] Ichigo 100% 09
nhưng nó thật sự là có ích đấy....đọc xong bộ truyện mình đã thấy hối tiếc nếu đọc bộ truyện này từ cách đây 3 năm thì bây giờ mình đã là 1 manaka hạnh phúc ( mặc dù nó mới đc dich 1 năm đổ lại )
vừa hận vừa yêu cái nhóm IchigoVN này [16+] Ichigo 100% 09 nhưng yêu nhiều hơn vì các bạn đã mang lại cho cá nhân tớ cũng như nhiều ban khác 1 sự thích thú khó mà tìm kiếm được.... tớ muốn sống mãi với bộ Ichigo này T.T giá như bộ truyện mãi mãi không bao giờ kết thục nhĩ....nhưng cũng mong nhóm dịch nhiều bộ truyện hay .....mình sẽ ủng hộ nhóm hết sức mình........
1 lần nữa cảm ơn......cảm ơn rất rất nhìu......giống bạn bên trên..... ^^!

hj3pqu4y đã viết:Có thể nói rằng : Chưa 1 bộ truyện nào mình đọc có thể hay = Ichigo 100% cả dù đã đọc lại rất nhiều lần nhưng nó để lại trong tâm trí mình rất nhiều cảm xúc có thể nói không bao jờ phai nhạt được ! Aya người con gái đãng lẽ đã được là con người hạnh phúc nhất nhưng chỉ do tính nhút nhát nên đã để tuột h/p của mình , đến phút cuối mới dám thổ lộ nhưng tất cả đã muộn rồi , lúc đó người mà Manaka dành chọn cả trái tim là Nishino ( [16+] Ichigo 100% 04 ) Còn nhớ câu của Manaka nè , câu nói mà mình tâm đắc nhất đấy cảm thấy xúc động nhất : " Những giọt nước mắt của Aya bây giờ không làm mình đau khổ = khi thấy khuôn mặt của Nishino buồn " . Đúng như lời nói của chủ topic ! Làm sao để kiếm 1 Nishino ngoài đời bây giờ !!!!! Khi đọc truyện mình cũng thấy rất tội nghiệp cho Satsuki người con gái chỉ có thể đứng sau Aya và Nishino dù có tính cách rất mạnh mẽ nhưng không biết bao nhiêu lần đã có những dòng lệ lăn trên đôi má ấy ! Vâng xin chân thành gửi đến những bạn đã dịch bộ truyện Ichigo 100% 1 lời cảm ơn sâu sắc nhất ! Cảm ơn ! Rất Rất cảm ơn các bạn [16+] Ichigo 100% Cute

newbie
newbie
Cộng tác viên
Cộng tác viên
Danh tiếng : 383
http://dbafvn.co.cc

4/5/2009, 4:25 pm
dạo này sắp thi rồi nên ít lên c3z tí
bộ này nghe bình luận chắc hay lắm nhỉ ?

mà dbaf anh làm xong chưa. nếu chưa thì anh gõ spoiler đi em trans cho
dạo này đọc truyện nhiều nên dịch chắc cũng tạm
vậy nhé !
Việt K
Việt K
Trùm Forum
 Trùm Forum

7/5/2009, 1:58 pm
mà nè ! spoil chap 6 em cứ post vào 4r luôn đi !
với send lại cho anh chap 4 - mấy cái em gửi qua yahoo bị mất khúc cuối ròi
Sponsored content