C3ZONE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
newbie
newbie
Cộng tác viên
Cộng tác viên
Danh tiếng : 383
http://dbafvn.co.cc

Đặc điểm vui của Otaku Empty Đặc điểm vui của Otaku

4/5/2009, 4:28 pm
Kiểm tra lại xem bạn có phải là 1 Otaku ko nhá!!! Đặc điểm vui của Otaku YM

Otaku là gì nhỉ? Đó là từ thường được dùng để chỉ những người cuồng nhiệt với Manga - Anime (MA), tức là phim hoạt hình-truyện tranh ấy mà ^^. Bạn có phải là otaku không? Quanh bạn có ai là otaku không? Và làm sao để nhận biết một otaku giữa đám đông nhỉ?

Hãy xem bài viết dưới đây, và nếu bạn có dù chỉ là một vài điểm nào đó giống vậy, thì bạn đang mang trong mình dòng máu otaku rồi đó! Còn nếu không thì sao nhỉ? Thì bạn vẫn làm fan truyện tranh, hoạt hình chứ sao nữa Đặc điểm vui của Otaku YM%20(81) Nào hãy cùng kiểm tra xem bạn có phải là một otaku không nhé!

Họ là những người:

Đặc điểm vui của Otaku An-mung-ban-thang-1-1-4-1

Trông bề ngòai đáng sợ vậy thôi chứ thực ra không dễ sợ lắm đâu

1. Nội công thâm hậu. Bão táp mưa sa, bệnh tật... thậm chí cả con người (ám chỉ các bậc phụ huynh) cũng không ngăn được bước chân của họ đến với tình yêu của đời mình. Vâng, không gì khác hơn là truyện tranh, hoạt hình và... net.

2. Tuy nhiên họ có thể bị chứng bệnh muôn đời đó là... mắt bị biến chứng, đột nhiên mọc ra hai mảnh... ve chai. Vâng, cận thị, loạn thị hay bất cứ căn bệnh nào gây ra do việc trùm chăn đọc truyện thâu đêm suốt sáng >.< thì một otaku khó lòng tránh khỏi.

Đặc điểm vui của Otaku 330627916_b14e796f49

Xem anime thế này sao không hỏng mắt?

3. Trí nhớ thất thường. Nếu bạn đang hỏi một fan về bộ truyện Conan, cô ấy/cậu ấy có thể trả lời vanh vách tập nào Conan hóa lớn, tập nào Conan thu nhỏ... Thậm chí chỉ cần nói tên vụ án, họ có thể nói ngay số tập (chưa biết chừng còn nói được số... trang) nữa đấy!

Tuy nhiên họ chỉ có thể thể hiện trí nhớ siêu đẳng với bộ truyện mình yêu thích >.< Còn nếu bạn muốn biết Ngô Quyền thắng trận Bạch Đằng năm bao nhiêu hay Đảng cộng sản Pháp thành lập năm bao nhiêu thì... họ sẽ bó tay thôi. Bởi vậy nên trí nhớ của otaku thật là thất thường và thật là khó lường.

4. Họ đang nói chuyện một mình. Các bạn đừng hoảng sợ. Đây là triệu chứng hòan toàn bình thường của bệnh... "otaku" khi họ tưởng tượng ra mình đang trong bộ truyện nào đó và nói chuyện với sama của mình hay đóng "nhập vai" một cảnh nào đó trong truyện. Họ có thể khóc, cười... vô cùng hồn nhiên và thoáng chốc lại trở lại "bình thường" nên các bạn hãy yên tâm chờ đợi nhé!

5. Cười "rú" lên hoặc nước mắt nước mũi tèm lem. Lần này thì họ không có diễn kịch mà chỉ đơn giản là đang tới trường đoạn gay cấn của truyện >.< và nỗi xúc động trào dâng mạnh mẽ khiến họ không thể kìm lòng được. Giai đoạn này cũng sẽ sớm qua thôi!

6. Xa xỉ và không xa xỉ. Nghe có vẻ ngược đời nhỉ? Thực tế thì mọt truyện không hề xa xỉ khi đắn đo rất lâu mới quyết định mua một bộ truyện/phim mới (đặc biệt trong thời điểm bão giá như hiện nay). Tuy nhiên họ cũng "vung" tiền khi gặp những bộ truyện quá hay ví dụ như mua thêm 1 bộ mới hơn, đẹp hơn về (cho dù ở nhà đã có) hay mua bản gốc về ngắm cho đã... Hoặc xa xỉ nữa là chưa xem xong bộ này đã mua thêm bộ mới về... xếp trong tủ chờ có hứng rồi xem.

Đặc điểm vui của Otaku 1530439681_013a8d2cf9

Không tiếc tiền cho figure

7. Lùng sục các hàng cho thuê truyện tài tình. Nếu bạn là một otaku thì điều bạn làm đầu tiên khi chuyển nhà sẽ là tìm hàng cho thuê truyện, nguồn sống của cuộc đời bạn. Hàng thuê truyện phải ở càng gần nhà càng tốt, giá cả phải chăng và anh/chị chủ tiệm thật là xinh xắn, dễ thương không bằng dễ cho nợ tiền truyện Đặc điểm vui của Otaku YM%20(81)

8. Cứng đầu và nhiều khi là... ngang ngược. Không hiểu tại sao phần lớn các otaku lại vô cùng bảo thủ và cố chấp. Bạn thử "động" vào sama của họ xem, họ sẽ không nể nang gì mà "tát nước" vào mặt bạn. Khi ấy thì otaku sẽ dồn nội công thâm hậu để công kích bạn kịch liệt luôn. Đó cũng là lý do mà người ta có câu, chẳng có ai ghét otaku bằng một otaku cả đấy!

9. Lờ đờ. Không lờ đờ sao được khi họ dành phần lớn thời gian vào việc đọc truyện, coi phim, lùng web và giao lưu cùng các otaku khác (chưa kể thời gian ngắm figure và poster nữa chứ >.<). Thường thì otaku rất dễ bị "đắm chìm" vào trong thế giới riêng của mình mà không màng tới thời gian. Việc ngủ được tiết kiệm một cách tối đa khiến cho nhiều bạn rơi vào trạng thái nửa tỉnh nửa mê.

Đặc điểm vui của Otaku 74840012_61274239b5

Chơi game, coi anime thâu đêm suốt sáng làm sao lại không thiếu ngủ?

10. Nghèo. Đối với một otaku thì không có gì lớn hơn tình yêu anime, manga. Họ phụng sự thú đam mê này bằng mọi cách và tất nhiên là mọi nguồn tài chính phải để ưu tiên cho anime, manga trước đã >.< Họ có thể quên ăn, quên ngủ đi làm lấy tiền để "rinh" về những bộ truyện/phim, poster hay figure yêu thương... Quả đúng là những con người có nội lực phi thường. Tiền ư? Không phải là nguyên nhân kìm hãm sự sung sướng của họ.
Theo Ichinews
Similar topics