C3ZONE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
mr_phuoc
mr_phuoc
Thành viên
Thành viên
Danh tiếng : 12
http://www.12b1club.co.cc

GMT + 3 Hours Hướng dẫn tạo chữ động không cần phần mềm

21/1/2010, 12:17 pm
Đối với những ai chuyên về
lĩnh vực đồ họa thì công việc này có lẽ khá dễ dàng. Ngược lại
những ai hoàn toàn mù tịt về Photoshop (như mình nè Hướng dẫn tạo chữ động không cần phần mềm Icon_sad
) thật khó có thể tạo ra 1 chữ động đậy theo ý muốn. Mình mới tìm
được 1 trang giúp tạo ảnh .gif khá dễ dàng và không cần sử
dụng phần mềm nào cả.

Đầu tiên bạn truy cập vào trang web http://cooltext.com. Khi đó bạn sẽ thấy một dãy các Logo Style. Nhưng chủ yếu để ý đến 2 kiểu là Burning và Animated Glow (vì chỉ có 2 kiểu này là chữ động thôi Hướng dẫn tạo chữ động không cần phần mềm Icon_mrgreen )

Cách làm của 2 kiểu này hoàn toàn tương tự nhau. Mình hướng dẫn cách tạo chữ với Animated Glow

Click vào chữ Animated Glow, khi đó nó sẽ đưa đến một trang kế tiếp. Tại đây bạn sẽ thấy :

Logo Text : gõ vào chữ mà bạn muốn tạo

Font : click vào ô hình chữ nhật, nó sẽ hiện ra các loại font chữ cho bạn tùy chọn theo ý thích.

Text Size : Kích cỡ của kiểu chữ. Bạn có thể chọn tùy ý sao cho hợp với mình

Glow Color : Đây là màu chớp
tắt của chữ. Để tùy chọn màu theo ý thích bạn click vào ô
vuông có đủ thứ màu (bên phải) rồi chọn màu.

Outer Text Color : Đây là màu của viền xung quanh chữ.

Inner Text Color : Cái này quan trọng nó là màu của chữ . Vì thế bạn hãy chọn màu sao cho phù hợp với màu chớp tắt ở trên.

Background Color : Cái này có thể chọn hay không tùy bạn nhưng mình để mặc định vì thấy nó không cần thiết

Hướng dẫn tạo chữ động không cần phần mềm Hinh1

Cuối cùng là bấm vào Render logo để xem thành quả của mình.

Sau khi nhấn vào Render logo nếu thấy đã vừa ý, bạn nhấn vào download Image để lấy hình về khoe bạn bè Hướng dẫn tạo chữ động không cần phần mềm Icon_mrgreen . Còn chưa vừa ý bạn nhấn vào Edit this logo để chỉnh lại theo ý thích.

Đây là kết quả có được sau khi thực hiện thành công

Hướng dẫn tạo chữ động không cần phần mềm Hinh2

Wish you success Hướng dẫn tạo chữ động không cần phần mềm Icon_smile