C3ZONE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
pequyvabanbe2581992
pequyvabanbe2581992
Thành viên
Thành viên
Danh tiếng : 38

GMT + 5 Hours Suy Ngẫm Về Tình Yêu

5/7/2011, 10:16 pm
Message reputation : 100% (3 votes)
Đừng quay lưng lại với tình yêu khi nó đang ở trước mắt bạn.

Đừng đẩy tình yêu đi xa , bởi làm thế 1 ngày nào đó bạn nghĩ rằng:” Tại sao mình lại để tình yêu bay đi??”

Khi thật sự quan tâm đến một người, bạn sẽ không lo kiếm khuyết điểm,không chú ý đến câu trả lời, không săm soi lỗi lầm của người đó. Thay vào đó,bạn đấu tranh với sai sót, chấp nhận khuyết điểm và không cần đến những lời bào chữa.

Con người không ai là hoàn hảo.Không có gì bảo đảm rằng bạn sẽ tìm được một người theo đúng những gì bạn đã vẽ ra.Nếu thật sự yêu thương và trân trọng ai đó, hãy làm cho họ hiểu và ở bên bạn. Dù có thành công hay thất bại , bạn cũng không có gì để hối tiếc vì đã không sống và yêu hết mình.Hãy cho những người yêu thương mình và chính mình một cơ hội. Đừng bỏ cuộc quá sớm khi mọi thứ vẫn còn có thể.!.Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng,bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.Đừng bao giờ nói không còn yêu nữa nếu nước mắt của người kia vẫn có thể giữ chân bạn.Đừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ ở phía trước.Đừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian.Đừng chạy theo tiền bạc vì một ngày kia nó cũng mất đi.Bạn chưa cần đến 3 giây để nói “I love You “,chưa đến 3 phút để giải thích câu nói ấy,chưa đến 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó,nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ.Cũng như vậy: Chỉ cần thời gian một phút thì bạn có thể cảm thấy thích một người.Một giờ để thương một người.Một ngày để mà yêu một người.Nhưng mà bạn sẽ mất cả một đời để quên một người.Hãy làm những gì bạn muốn làm,mơ những gì bạn muốn mơ,tới đâu bạn muốn tới,trở thành những gì bạn muốn,bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn.Sự xa cách , làm cho tình yêu hời hợt và làm thắm nồng thắm thêm tình yêu tha thiết,như cơn gió thổi tắt ngọn nến và làm bùng cháy lên đống lửa.Ai cũng có khúc nhạc lòng.Nếu biết lắng nghe chúng ta có thể nghe được tiếng hát của lòng nhau.Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó,nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết mình đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.Tình yêu không phải là cách bạn quên như thế nào mà là việc bạn tha thứ ra sao, không phải là lắng nghe nhu thế nào mà là thấu hiểu ra sau,không phải là bạn đã thấy những gì mà bạn cảm nhận về điều đó ra sao và hơn hết , không phải là bạn để họ ra đi như thế nào mà là bạn đã cố gắng giữ cho họ lại chưa.Tại sao bạn nhắm khi họ ngủ??? Khi tưởng tượng???Khi hôn ??? Và Khi cầu nguyện??Đó là bởi vì những điều tốt đẹp nhất trên thế gian này không thể nhìn thấy được……

Enh yêu Anh bằng hơi thở. Bằng nụ cười , bằng ánh mắt , bằng cả đời Em……..